Hổ trợ trực tuyến

Hotline - 0984.93.73.13

Hotline - 0984.93.73.13

CAMERA ĐO NHIỆT

Tìm kiếm sản phẩm

Sản phẩm mới

Sản phẩm nổi bật

THIẾT BỊ TRUYỀN HÌNH CÁP

MÁY HIỆN SÓNG

Tin tức viễn thông

Fanpage Facebook

Liên kết website

Thống kê

  • Đang online 0
  • Hôm nay 0
  • Hôm qua 0
  • Trong tuần 0
  • Trong tháng 0
  • Tổng cộng 0
Máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500

Máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500

(2 đánh giá)

EXFO FIP-500

EXFO/Canada

12 tháng

Máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500 thiết bị kiểm tra các đầu nối sợi mode(single-fiber) và đa mode(multi-fiber) một cách chính xác và và nhanh chóng nhất.

Máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500 thiết bị kiểm tra các đầu nối quang cầm tay. Với EXFO FIP-500 việc xác định và đánh giá giá chất lượng các đầu nối sợi mode(single-fiber) và đa mode(multi-fiber) sẽ chính xác và và nhanh chóng hơn bao giờ hết.

 

Máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500

 

Tìm hiểu về máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500

 

Nội dung

Thông số kỹ thuật

Model

EXFO FIP-500

Hãng/Xuất xứ

EXFO/Canada

Kích thước (H x W x D)

196 mm x 230 mm x 59 mm

Trọng lượng

580 g

Nhiệt độ hoạt động

–10 °C to 40 °C (14 °F to 104 °F)

Nhiệt độ lưu trữ

–20 °C to 60 °C (–4 °F to 140 °F)

Thời gian kiểm tra

MPO-12: 10 s

MPO-24: 15 s

Single-fiber: 4 s

Góc nhìn

Multi-fiber: 1.9 mm x 4.8 mm

Single-fiber: 0.75 mm x 0.75 mm

Cảm biến máy ảnh

2 cảm biến 5 megapixel

Nguồn sáng

2 đèn LED tím với bước sóng 405 nm

Kỹ thuật chiếu sáng

Đồng trục, xung

Màn hình hiển thị

LCD 2.4 inch IPS màu 166 dpi 
+ màn hình cảm ứng điện dung

CPU

Lõi kép 1,4 GHz

Kết nối

Kết nối Bluetooth® và WiFi

Nguồn

Pin sạc Lithium-ion polymer (Li-Po)

Thời gian sử dụng

11 giờ

Cổng kết nối

 USB-C

Lưu trữ

Multi-fiber: 2000 phép đo
Single-fiber: 10 000 phép đo

 

Tìm hiểu về máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500

 

Tìm hiểu >>> Máy đo công suất PON EXFO PPM-350C

 

Cấu tạo máy soi lỗi đầu Connector cầm tay EXFO FIP-500

1. Nút nguồn

2. Trạng thái đèn led pin

3. Đầu quang học (để chuyển đổi giữa sợi đa và sợi đơn)

4. Đầu có thể hoán đổi để vừa với đầu nối nhiều sợi

5. Kích hoạt (để sử dụng tùy chọn)

6. Đèn LED chức năng kép:
• Trạng thái Đạt / Không đạt

• Đèn pin trắng để chiếu sáng cổng đang được kiểm tra

7. Cơ chế kết nối nhanh để gắn đầu soi 

8. Màn hình cảm ứng

9. Tấm cản bảo vệ xung quanh màn hình

10. Chất liệu đệm có kết cấu trên tay cầm để đảm bảo độ bám tốt

11. Móc cho dây đeo cổ tay

12. Cổng USB C để sạc lại

13. Đầu có thể hoán đổi cho nhau để phù hợp với đầu nối sợi đơn

 

Cấu tạo máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500

 

Ưu điểm máy kiểm tra đầu nối quang EXFO FIP-500

- FIP-500 đo kiểm nhanh (dưới 10 giây đối với MPO-12)

- Hiệu suất quang học tốt nhất trong phân khúc cho kết quả chính xác và có thể lặp lại

- Đo kiểm bằng nút Zezo: 100% tự động từ chèn đến lưu dữ liệu

- Một loạt các mẹo về bộ chuyển đổi cho các đầu nối sợi đơn và đa sợi (ví dụ: LC, SC, ST, MPO, OptiTap, OptiTip)

- Là chiếc máy kiểm tra đầu nối quang có màn hình hiển thị cảm ứng màu 2,4 inch

- Thiết kế kết nối nhanh: nhấp 1/4 vòng để chuyển đổi giữa bất kỳ mẹo hoặc loại đo kiểm nào

- Đo kiểm cả ngày mà không lo bị gián đoạn: pin dung lượng cao

- Bộ nhớ để lưu trữ kết quả cục bộ - 1800 (MPO) hoặc 10 000 (sợi đơn)

 

Một số hình ảnh máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500

Máy soi lỗi đầu Connector Exfo FIP-500 chính hãng

 

 

Máy soi lỗi đầu Connector cầm tay EXFO FIP-500

 

Ưu điểm của máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500

 

 

Tìm hiểu máy soi lỗi đầu Connector EXFO FIP-500

 

 

 

Thông tin liên hệ đặt hàng

Hotline: 0984.93.73.13

Địa chỉ: Tầng 5, toà nhà An Phát, lô B14-D21 KĐT mới Cầu Giấy, phường Dịch Vọng Hậu, Quận Cầu Giấy, Tp.Hà Nội.

Email: hotro.thietbicapquang@gmail.com

 

Tham khảo thêm >>> Máy đo Ethernet, GPON và Wifi cầm tay

 

Đánh giá sản phẩm

Bình chọn sản phẩm:

Sản phẩm cùng loại

Bộ đo kiểm suy hao quang OLTS MAX/FTBx-940/945

Bộ đo kiểm suy hao quang OLTS MAX/FTBx-940/945

Bộ kiểm tra suy hao quang học (OLTS) MAX/FTBx-940/945 của EXFO có sẵn trong các thiết bị cầm tay chuyên dụng và các mô-đun dựa trên platform để phù hợp với các kiến ​​trúc mạng và yêu cầu đo kiểm khác nhau.

Rệp nối quang L925BP chính hãng giá tốt dễ dàng sử dụng

Rệp nối quang L925BP chính hãng giá tốt dễ dàng sử dụng

Rệp nối quang – rệp nối sợi quang L925BP là loại sản phẩm chuyên dụng dùng để ghép nối cơ khí sợi quang. Giúp hỗ trợ nhanh việc ứng cứu các trường hợp đứt cáp quang mà không cần đến máy hàn cáp quang.

Rệp nối quang L925BP chính hãng giá tốt

Rệp nối quang L925BP chính hãng giá tốt

Rệp nối quang – rệp nối sợi quang L925BP là loại sản phẩm chuyên dụng dùng để ghép nối cơ khí sợi quang. Giúp hỗ trợ nhanh việc ứng cứu các trường hợp đứt cáp quang mà không cần đến máy hàn cáp quang.

EXFO PXM/LXM - Bộ đo kiểm suy hao quang cho sợi MPO

EXFO PXM/LXM - Bộ đo kiểm suy hao quang cho sợi MPO

EXFO PXM/LXM là bộ máy đo công suất và máy phát công suất cho đo kiểm MPO-12 với đầy đủ tính năng cải tiến và tốc độ kiểm tra nhanh nhất trong ngành.

EXFO PPM1 - Máy đo công suất PON cầm tay chính xác

EXFO PPM1 - Máy đo công suất PON cầm tay chính xác

EXFO PPM1 là máy đo kiểm công suất hai lớp đa năng được xây dựng nhằm mục đích kích hoạt dịch vụ PON, với các khả năng băng thông rộng bổ sung.

Luna 6400 - Dòng thiết bị phân tích thành phần sóng ánh sáng

Luna 6400 - Dòng thiết bị phân tích thành phần sóng ánh sáng

Luna 6400 là dòng máy phân tích nhanh chóng và dễ sử dụng cho các thành phần quang thụ động và mạng cáp quang.Thiết bị đo và phân tích sự phân bố Suy hao chèn (IL) và Suy hao phản xạ (RL), cũng như độ dài của tuyến quang.

EXFO XTA-50 - Bộ lọc quang với băng tần có thể điều chỉnh

EXFO XTA-50 - Bộ lọc quang với băng tần có thể điều chỉnh

EXFO XTA-50 cho phép đặt bước sóng và băng thông trung tâm một cách chính xác và độc lập. Bao gồm tất cả các bước sóng từ 1260 nm đến 1650 nm và băng thông từ 32 pm (4 GHz) đến 5 nm.

EXFO OSICS ATN - Thiết bị tạo suy hao quang biến đổi công suất cao

EXFO OSICS ATN - Thiết bị tạo suy hao quang biến đổi công suất cao

EXFO OSICS ATN kết hợp các thành phần suy hao tiêu chuẩn sản xuất và phạm vi suy hao rộng, mang đến sức mạnh để hoạt động trong phạm vi bước sóng lớn.

Máy mài sợi quang SEIKOH GIKEN SFP-560A

Máy mài sợi quang SEIKOH GIKEN SFP-560A

SEIKOH GIKEN SFP-560A là một loại máy mài thế hệ mới. Giúp mài và làm mới các đầu connector từ lõi sợi đơn mode hay đa mode.

Cuộn giấy lau sợi quang cho hộp băng lau đầu connector

Cuộn giấy lau sợi quang cho hộp băng lau đầu connector

Cuộn giấy lau sợi quang cho hộp băng lau đầu connector là thành phần thay thế khi băng lau đầu đã sử dụng hết. Việc thay thế dễ dàng không làm ảnh hưởng đến các đầu đo.

Module tạo suy hao phản xạ biến đổi EXFO OSICS BKR

Module tạo suy hao phản xạ biến đổi EXFO OSICS BKR

EXFO OSICS BKR là thiết bị tạo phản xạ ngược có thể thay đổi được thiết kế để đo ảnh hưởng của suy hao phản xạ trên các nguyên mẫu bộ thu phát.

Kìm tuốt sợi quang 3 lỗ chính hãng Comway CS-02

Kìm tuốt sợi quang 3 lỗ chính hãng Comway CS-02

Kìm tuốt sợi quang CS-02 có cấu tạo 3 lỗ, đường kính hỗ trợ tuốt lần lượt là 3.0mm, 2.0mm, 0.9mm, 250um. Với thiết kế đặc biệt giúp tuốt sợi quang dễ dàng, đảm bảo cho việc hàn nối.

Top

   (0)